Thời hạn của giấy công bố chất lượng sản phẩm



Giải đáp thắc mắc của khách hàng về thời hạn của giấy công bố chất lượng sản phẩm.

Căn cứ Điều 8 Chương 2 Nghị Định Số: 38/2012/NĐ-CP Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật an toàn thực phẩm nêu rõ:

Giấy Công bố hợp quy có thời hạn:

► 05 năm đối với sản phẩm của cơ sở sản xuất, kinh doanh có một trong các chứng chỉ về hệ thống quản lý chất lượng tiên tiến: HACCP, ISO 22000 hoặc tương đương;
► 03 năm đối với sản phẩm của cơ sở sản xuất, kinh doanh không có các chứng chỉ trên.

Luật Việt Tín hỗ trợ tư vấn pháp luật miễn phí qua tổng đài 1900.5656.89 cho tất cả quý vị đang gặp khó khăn với các thủ tục pháp lý. Chúng tôi có nhiều chuyên viên, luật sư giỏi, am hiểu về Luật doanh nghiệp, luật sở hữu trí tuệ, luật đầu tư nước ngoài,… và có mối quan hệ tốt với các cơ quan nhà nước nên có khả năng giúp quý vị xin tất cả các loại giấy phép hiện hành như: giấy phép đăng ký kinh doanh, công bố lưu hành các loại mỹ phẩm thực phẩm, thay đổi địa chỉ trụ sở công ty, thành lập chi nhánh hoặc mở văn phòng đại diện tại Việt Nam,…

Dù bạn là cá nhân hay doanh nghiệp, nếu bạn cần một cố vấn pháp lý tin cậy hãy liên hệ ngay với Luật Việt Tín. Chúng tôi cam kết sẽ cung cấp cho quý vị một dịch vụ pháp lý tốt nhất, nhanh nhất và chi phí hợp lý nhất. Bạn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng dịch vụ tại Việt Tín bởi uy tín của chúng tôi trên thị trường cũng như bạn sẽ được tư vấn hoàn toàn miễn phí trước khi quyết định sử dụng dịch vụ.

❋❋❋ TƯ VẤN MIỄN PHÍ 24/7:

☏ 1900.5656.89 – 0978.635.623
✉ luatviettin@gmail.com
☑ Phòng 605 tháp B, Tòa nhà Sông Hồng 165 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

❋❋❋ Xem thêm:

► Công bố mỹ phẩm:
► Công bố mỹ phẩm nhập khẩu:
► Công bố thực phẩm:
► Công bố thực phẩm chức năng:

Nguồn: baovov.com

Xem thêm bài viết khác: https://baovov.com/phap-luat/

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *